gtksourceview 1.7.2 for GNOME HEAD - en to vi translation catalogue (322 entries)

en: '#if 0' Comment
vi: Ghi chú '#if 0'

en: ANSI Datatypes
vi: Kiểu dữ liệu ANSI

en: ANSI Reserved Words
vi: Từ khoá dành riêng ANSI

en: Added line
vi: Dòng thêm

en: Aggregate Functions
vi: Hàm tập hợp

en: Analytic Functions
vi: Hàm phân tích

en: Array Operators
vi: Toán tử mảng

en: Assignment Operator
vi: Toán tử gán

en: At Rules
vi: Quy tắc định vị

en: Attribute
vi: Thuộc tính

en: Attribute Definitions
vi: Lời định nghĩa thuộc tính

en: Attribute Value Delimiters
vi: Điều định giới giá trị thuộc tính

en: Auto Indentation
vi: Thụt lề tự động

en: Backtick String
vi: Chuỗi nháy ngược

en: Base-N Integer
vi: Số nguyên cơ số N

en: Bash Line Comment
vi: Ghi chú dòng bash

en: Binary Number
vi: Số nhị phân

en: Block Comment
vi: Ghi chú khối

en: Block Comment 1
vi: Ghi chú khối 1

en: Block Comment 2
vi: Ghi chú khối 2

en: Boolean
vi: Luận lý

en: Boolean Bitwise Operators
vi: Toàn tử cách một ví trị bit luận lý

en: Boolean Constant
vi: Hằng luận lý

en: Boolean Value
vi: Giá trị luận lý

en: Built-in Command
vi: Lệnh có sẵn

en: Builtin Functions
vi: Hàm có sẵn (builtin)

en: Builtin Types
vi: Kiểu có sẵn (builtin)

en: Builtin Values
vi: Giá trị có sẵn (builtin)

en: Builtins
vi: Dựng sẵn

en: C Block Comment
vi: Ghi chú khối C

en: C++ Line Comment
vi: Ghi chú dòng C++

en: Case Insensitive Keyword
vi: Từ khoá không phân biệt hoa/thường

en: Case Sensitive Keyword
vi: Từ khoá phân biệt hoa/thường

en: ChangeLog
vi: Bản ghi đổi

en: Changed line
vi: Dòng thay đổi

en: Char Literal
vi: Nghĩa chữ ký tự

en: Character
vi: Ký tự

en: Character Constant
vi: Hằng Ký tự

en: Character Functions Returning Character Values
vi: Hàm ký tự trả lại giá trị ký tự

en: Character Functions Returning Number Values
vi: Hàm ký tự trả lại giá trị số

en: Characters
vi: Ký tự

en: Check Brackets
vi: Kiểm tra ngoặc

en: Class Variables
vi: Biến hàng

en: Closing Bracket
vi: Ngoặc đóng

en: Collection Functions
vi: Hàm tập hợp

en: Color to use for drawing the margin overlay
vi: Màu cần dùng để vẽ phủ lề

en: Color to use for the right margin line
vi: Màu cần dùng cho đường lề phải

en: Command
vi: Lệnh

en: Command Macro
vi: Bộ lệnh chung

en: Comment
vi: Ghi chú

en: Comment Environment
vi: Môi trường ghi chú

en: Common Command
vi: Lệnh thường dùng

en: Common Macro
vi: Bộ lệnh chung

en: Compiler directive
vi: Chỉ thị trình biên dịch

en: Conditional Define
vi: Định nghĩa có điều kiện

en: Conditional Macro
vi: Bộ lệnh có điều kiện

en: Conditions
vi: Điều kiện

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Configuration options for the print job
vi: Tùy chọn cấu hình cho công việc in

en: Constants
vi: Hằng

en: Constructors
vi: Bộ xây dựng

en: Conversion Functions
vi: Hàm chuyển đổi

en: Core Keywords
vi: Từ khóa lõi

en: Core Types
vi: Kiểu lõi

en: Data Mining Functions
vi: Hàm tìm dữ liệu

en: Data Type
vi: Kiểu dữ liệu

en: Date
vi: Ngày

en: Datetime Functions
vi: Hàm thời gian/ngày

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Decimal Number
vi: Số thập phân

en: Declarations
vi: Lời tuyên bố

en: Default
vi: Mặc định

en: Define
vi: Định nghĩa

en: Definitions
vi: Lời định nghĩa

en: Delimiter
vi: Bộ giới hạn

en: Diff
vi: Khác biệt

en: Diff file
vi: Tập tin khác biệt

en: Dimension
vi: Chiều

en: Directives
vi: Chỉ thị

en: Directory Macro
vi: Bộ lệnh thư mục

en: Double Quoted String
vi: Chuỗi nháy đôi

en: Email
vi: Thư

en: Encoding
vi: Bảng mã

en: Encoding and Decoding Functions
vi: Hàm mã hóa và giải mã

en: Entity
vi: Thực thể

en: Environment and Identifier Functions
vi: Hàm môi trường và nhận diện

en: Error Handling
vi: Quản lý lỗi

en: Escape Character
vi: Ký tự thoát

en: Escaping character for syntax patterns
vi: Ký tự thoát cho mẫu cú pháp

en: Exec Parameter
vi: Tham số thực hiện

en: File
vi: Tập tin

en: File Attributes
vi: Thuộc tính tập tin

en: First Open PHP Tag
vi: Thẻ mở PHP thứ nhất

en: Floating Point
vi: Điểm phù động

en: Floating Point Number
vi: Số điểm phù động

en: Floating-Point Number
vi: Số điểm phù động

en: Flow
vi: Luồng

en: Flow Conditional
vi: Luồng có điều kiện

en: Flow Keywords
vi: Từ khóa luồng

en: Font
vi: Phông chữ

en: Font Description
vi: Mô tả phông chữ

en: Font description to use for the line numbers
vi: Mô tả phông chữ cho số thứ tự dòng

en: Font to use for headers and footers (e.g. "Monospace 10")
vi: Phông chữ cần dùng cho đầu và chân trang (v.d. « Monospace 10 » là phông chữ đơn cách, kích cỡ 10 điểm)

en: Font to use for the document text (e.g. "Monospace 10")
vi: Phông chữ cần dùng cho chữ tài liệu (v.d. « Monospace 10 » là phông chữ đơn cách, kích cỡ 10 điểm)

en: Format
vi: Định dạng

en: Formatting
vi: Định dạng

en: Formatting Elements
vi: Phần tử Định dạng

en: Function
vi: Hàm

en: Function Call
vi: Lời gọi hàm

en: Functions
vi: Hàm

en: Functions and Function Modifiers
vi: Hàm và điều sửa đổi hàm

en: Future Reserved Words
vi: Từ dữ trữ cho tương lai

en: GUI Elements
vi: Phần tử Giao diện

en: General Comparison Functions
vi: Hàm so sánh chung

en: General Format
vi: Định dạng chung

en: Generated Content
vi: Nội dung đã tạo ra

en: Global Functions
vi: Hàm toàn cục

en: Global Properties
vi: Tài sản toàn cục

en: Global Variables
vi: Biến toàn cục

en: GnomeFont name to use for the document text (deprecated)
vi: Tên GnomeFont (phông chữ Gnome) cần dùng cho chữ tài liệu (bị phản đối)

en: GnomeFont name to use for the header and footer (deprecated)
vi: Tên GnomeFont (phông chữ Gnome) cần dùng cho đầu và chân trang (bị phải đối)

en: GnomeFont name to use for the line numbers (deprecated)
vi: Tên GnomeFont (phông chữ Gnome) cần dùng cho số thứ tự dòng (bị phản đối)

en: Grave Literal
vi: Nghĩa chữ huyền

en: Group
vi: Nhóm

en: GtkSourceBuffer object to print
vi: Đối tượng GtkSourceBuffer cần in

en: HOME and END keys move to first/last non whitespace characters on line before going to the start/end of the line
vi: Phím HOME và END di chuyển đến ký tự thứ nhất/cuối cùng trên dòng, trước khi chuyển đến đầu/cuối của dòng

en: HTML Block
vi: Khối HTML

en: Header
vi: Đầu trang

en: Header Elements
vi: Phần tử Đầu trang

en: Header and Footer Font
vi: Phông chữ đầu và chân trang

en: Header and Footer Font Description
vi: Mô tả phông chữ cho đầu và chân trang

en: Hex Number
vi: Số thập lục

en: Hexadecimal
vi: Thập lục

en: Hexadecimal Color
vi: Màu thập lục

en: Hexadecimal Number
vi: Số thập lục

en: Hierarchical Function
vi: Hàm hệ đẳng cấp

en: Highlight
vi: Tô sáng

en: Highlight current line
vi: Tô sáng dòng hiện có

en: ID used to refer to the source tag
vi: ID dùng để tham chiếu đến thẻ nguồn

en: Importance Modifier
vi: Điều sửa đổi độ quan trọng

en: Include Directive
vi: Chỉ thị bao gồm (include)

en: Indent on tab
vi: Thụt lề với tab

en: Indexing
vi: Chỉ mục

en: Input/Output
vi: Nhập/xuất

en: Insert Spaces Instead of Tabs
vi: Chèn dấu cách thay cho Tab

en: Instance Variables
vi: Biến mỗi lần

en: Integer
vi: Số nguyên

en: Integer Literals
vi: Số nguyên nghĩa chữ

en: Integer Number
vi: Số là số nguyên

en: Interval of printed line numbers (0 means no numbers)
vi: Khoảng cách các số thứ tự dòng được in (0 nghĩa là không in số thứ tự dòng)

en: Keysymbol
vi: Ký hiệu khóa

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Keywords Defined by Macros
vi: Từ khóa được bộ lệnh định nghĩa

en: Known Property Values
vi: Giá trị tài sản đã biết

en: Label
vi: Nhãn

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Language object to get highlighting patterns from
vi: Đối tượng ngôn ngữ từ đó cần lấy mẫu tô sáng

en: Language specification directories
vi: Thư mục đặc tả ngôn ngữ

en: Large Object Functions
vi: Hàm đối tượng lớn

en: Line Comment
vi: Ghi chú dòng

en: Line Comment 2
vi: Ghi chú dòng 2

en: List of directories where the language specification files (.lang) are located
vi: Danh sách thư mục chứa tập tin đặc tả ngôn ngữ (.lang)

en: Literals
vi: Nghĩa chữ

en: Location
vi: Vị trí

en: Loop, Flow, and Exceptions Keywords
vi: Từ khóa vòng lặp, luồng và ngoại lệ

en: Macro Parameters
vi: Tham số bộ lệnh

en: Macros
vi: Bộ lệnh

en: Margin Line Alpha
vi: Anfa đường lề

en: Margin Line Color
vi: Màu đường lề

en: Margin Overlay Alpha
vi: Anfa phụ lề

en: Margin Overlay Color
vi: Màu phụ lề

en: Margin Overlay Toggle
vi: Bật/tắt phủ lề

en: Margin position
vi: Vị trí lề

en: Marker
vi: Đánh dấu

en: Markup
vi: Mã định dạng

en: Markup (block)
vi: Mã định dạng (khối)

en: Markup (inline)
vi: Mã định dạng (trực tiếp)

en: Math
vi: Toán học

en: Math Operators
vi: Toán tử toán học

en: Math Value Properties
vi: Tài sản giá trị toán

en: Maximum Undo Levels
vi: Cấp hủy bước tối đa

en: Memory
vi: Bộ nhớ

en: Method Call
vi: Lời gọi phương pháp

en: Model Functions
vi: Hàm mô hình

en: Modifiers
vi: Bộ sửa đổi

en: Module Handler
vi: Bộ xử lý mô-đun

en: Module Handlers
vi: Bộ xử lý mô-đun

en: Multiline Comment
vi: Ghi chú đa dòng

en: Multiline Double Quoted String
vi: Chuỗi đã trích dẫn đôi đa dòng

en: Multiline Single Quoted String
vi: Chuỗi đã trích dẫn đơn đa dòng

en: Multiline String
vi: Chuỗi đa dòng

en: Multiline String 2
vi: Chuỗi đa dòng 2

en: NLS Character Functions
vi: Hàm ký tự NLS

en: NULL-Related Functions
vi: Hàm liên quan đến NULL (rỗng)

en: Nested Comment
vi: Ghi chú lồng nhau

en: Non Standard Key
vi: Phím khác chuẩn

en: Null
vi: Rỗng

en: Number
vi: Số

en: Number Literals
vi: Số nghĩa chữ

en: Number of undo levels for the buffer
vi: Số mức hủy bước trong vùng đệm

en: Numbers Font
vi: Phông chữ Số

en: Numeric
vi: Thuộc số

en: Numeric Functions
vi: Hàm thuộc số

en: Object Functions
vi: Hàm đối tượng

en: Object Properties
vi: Tài sản đối tượng

en: Object Reference Functions
vi: Hàm tham chiếu đối tượng

en: Objects
vi: Đối tượng

en: Octal Number
vi: Số bát phân

en: Octave
vi: Tám câu

en: Old Style Comment
vi: Ghi chú kiểu cũ

en: Operator
vi: Toán tử

en: Operators
vi: Toán tử

en: Oracle Built-in Datatypes
vi: Kiểu dữ liệu sẵn có Oracle

en: Oracle Reserved Words
vi: Từ khoá dành riêng Oracle

en: Oracle-Supplied Types
vi: Kiểu được Oracle cung cấp

en: Other Macro
vi: Bộ lệnh khác

en: Others
vi: Khác

en: Others 2
vi: Khác 2

en: Others 3
vi: Khác 3

en: Position of the right margin
vi: Vị trí của lề phải

en: Preprocessor
vi: Bộ tiền xử lý

en: Preprocessor Defines
vi: Định nghĩa tiền xử lý

en: Preprocessor Definition
vi: Lời định nghĩa bộ tiền xử lý

en: Preprocessor Definitions
vi: Định nghĩa tiền xử lý

en: Preprocessor Keyword
vi: Từ khóa bộ tiền xử lý

en: Primitive
vi: Nguyên thuỷ

en: Primitives
vi: Nguyên thuỷ

en: Print Footer
vi: In chân trang

en: Print Header
vi: In đầu trang

en: Print Line Numbers
vi: In số thứ tự dòng

en: Property Names
vi: Tên tài sản

en: Pseudo Variables
vi: Biến-giả

en: Punctuator
vi: Điều chấm câu

en: Punctuators
vi: Điều chấm câu

en: RPM Variable
vi: Biến RPM

en: RPM spec
vi: Đặc tả RPM

en: Read/Write
vi: Đọc/ghi

en: Redirection
vi: Chuyển hướng

en: RegExp Variables
vi: Biến biểu thức chính quy

en: Removed line
vi: Dòng xoá

en: Reserved Class
vi: Hàng dữ trữ

en: Reserved Constant
vi: Hằng dành riêng

en: SQL Statements
vi: Câu lệnh SQL

en: SQL*Plus At Sign
vi: Ký hiệu At của SQL*Plus

en: SQL*Plus Commands
vi: Lệnh SQL*Plus

en: SQL*Plus Double At Sign
vi: Ký hiệu At đôi của SQL*Plus

en: SQL*Plus Slash
vi: Xuyệc SQL*Plus

en: SQL/DS and DB2 Datatypes
vi: Kiểu dữ liệu SQL/DS và DB2

en: Scheme
vi: Lược đồ

en: Scripts
vi: Tập lệnh

en: Section
vi: Phần

en: Sectional
vi: Phần

en: Sectioning
vi: Chia phần

en: Selector Grammar
vi: Cú pháp chọn

en: Selector Pseudo Classes
vi: Hàng-giả chọn

en: Selector Pseudo Elements
vi: Phần tử-giả chọn

en: Show Line Markers
vi: Hiện dấu dòng

en: Show Line Numbers
vi: Hiện số thứ tự dòng

en: Show Right Margin
vi: Hiện lề phải

en: Single Quoted String
vi: Chuỗi nháy đơn

en: Size Clause
vi: Mệnh đề kích thước

en: Source Buffer
vi: Vùng đệm nguồn

en: Sources
vi: Nguồn

en: Spec Macro
vi: Bộ lệnh đặc tả

en: Special Targets
vi: Đích đặc biệt

en: Special Tokens
vi: Hiệu bài đặc biệt

en: Special case
vi: Trường hợp đặc biệt

en: Specials
vi: Đặc biệt

en: Standard Key
vi: Phím chuẩn

en: State
vi: Tình trạng

en: String
vi: Chuỗi

en: String 2
vi: Chuỗi 2

en: String Literal
vi: Nghĩa chữ chuỗi

en: String2
vi: Chuỗi2

en: String3
vi: Chuỗi3

en: Structural Elements
vi: Phần tử Cấu trúc

en: Structural Elements 2
vi: Phần tử Cấu trúc 2

en: Symbols
vi: Ký hiệu

en: Tabs Width
vi: Rộng tab

en: Tag
vi: Thẻ

en: Tag ID
vi: ID thẻ

en: Tag style
vi: Kiểu thẻ

en: Targets
vi: Đích

en: Text Literals
vi: Chữ nghĩa chữ

en: The style associated with the source tag
vi: Kiểu dáng gắn với thẻ nguồn

en: Transparency of the margin line
vi: Độ trong suốt của đường lề

en: Transparency of the margin overlay
vi: Độ trong suốt của vật phủ lề

en: True And False
vi: Đúng và Sai

en: True and False
vi: Đúng và Sai

en: Type
vi: Kiểu

en: Type or Constructor
vi: Kiểu hay bộ xây dựng

en: Type, Class and Object Keywords
vi: Từ khóa đối tượng, hàng và kiểu

en: Types
vi: Kiểu

en: Unicode Character Reference
vi: Tham chiếu ký tự Unicode

en: Unicode Escape Sequence
vi: Dãy thoát Unicode

en: Unicode Range
vi: Phạm vi Unicode

en: Unlimited
vi: Vô hạn

en: Use smart home/end
vi: Dùng Home/End thông minh

en: Variable
vi: Biến

en: Variable1
vi: Biến 1

en: Variable2
vi: Biến 2

en: Variables
vi: Biến

en: Whether to check and highlight matching brackets
vi: Có nên kiểm tra và tô sáng mỗi cặp dấu ngoặc tương ứng hay không

en: Whether to display line marker pixbufs
vi: Có nên hiển thị ký hiệu đánh dấu dòng không

en: Whether to display line numbers
vi: Có nên hiển thị số thứ tự dòng hay không

en: Whether to display the right margin
vi: Có nên hiển thị lề phải hay không

en: Whether to draw the right margin overlay
vi: Có nên hiển thị phụ lề phải hay không

en: Whether to enable auto indentation
vi: Có nên bật khả năng thụt lề tự động hay không

en: Whether to highlight syntax in the buffer
vi: Có nên tô sáng cú pháp trong vùng đệm hay không

en: Whether to highlight the current line
vi: Có nên tô sáng dòng hiện thời hay không

en: Whether to indent the selected text when the tab key is pressed
vi: Có nên thụt lề đoạn đã chọn khi phím tab được bấm

en: Whether to insert spaces instead of tabs
vi: Có nên chèn dấu cách thay cho Tab hay không

en: Whether to print a footer in each page
vi: Có nên in chân đặc biệt trên mỗi trang hay không

en: Whether to print a header in each page
vi: Có nên in đầu đặc biệt trên mỗi trang hay không

en: Whether to print the document with highlighted syntax
vi: Có nên in tài liệu với cú pháp được tô sáng hay không

en: Width in equivalent space characters of tabs
vi: Số ký tự khoảng trắng tương đương với Tab

en: Word Operators
vi: Toán tử từ

en: Word wrapping mode
vi: Chế độ cuộn từ

en: Wrap Mode
vi: Chế độ cuộn dòng

en: XML Functions
vi: Hàm XML

en: gettext translation
vi: Bản dịch gettext
